List of Characters and Books List of Characters and Books


List of Characters and BooksList of Characters and Books



Click here to view more Kerala PSC Study notes.
കഥാപാത്രങ്ങളും കൃതികളും
അപരാചിത, ദിശ ഉഷ്ണരാശി കരപ്പുറത്തിന്റെ ഇതിഹാസം
അപ്പു ഓടയിൽ നിന്ന്
അപ്പുണ്ണി നാലുകെട്ട്
ആന്റണി നിരീശ്വരൻ
ഓമഞ്ചി ഒരു തെരുവിന്റെ കഥ
കുഞ്ഞുപാത്തുമ്മ ന്റുപ്പുപ്പാക്കൊരാനേണ്ടാർന്ന്
കൊക്കാഞ്ചിറ മറിയം ആലാഹയുടെ പെൺമക്കൾ
കോരൻ, ചിരുത രണ്ടിടങ്ങയി
ക്ലാസിപ്പേർ കയർ
ഖദീജ സുന്ദരികളും സുന്ദരന്മാരും
ചെമ്പൻകുഞ്ഞ്, കറുത്തമ്മ, പളനി ചെമ്മീൻ
ചെല്ലപ്പൻ അനുഭവങ്ങൾ പാളിച്ചകൾ
ചേതന ഹൃദയ മാലിക്ക് ആരാച്ചാർ
ജമീലാബീവി പൂവൻപഴം
ജിതേന്ദ്രൻ, ആൻമേരി, നാറാപിള്ള മനുഷ്യന് ഒരു ആമുഖം
ഡോ. ആൽബർട്ട് റൈമൺ ദൈവത്തിന്റെ പുസ്തകം
ദാസൻ മയ്യഴി പുഴയുടെ തീരങ്ങളിൽ
നനീബ് ആടുജീവിതം
നാണി ടീച്ചർ മുത്തശ്ശി
നാരായണി മതിലുകൾ
നീലകണ്ഠൻ എൻമകജെ
പങ്കിപണിക്കർ പ്രേമാമൃതം
പഞ്ചുമേനോൻ, സൂരിനമ്പൂതിരിപ്പാട്, മാധവൻ ഇന്ദുലേഖ
ഭാർഗ്ഗവി നീലവെളിച്ചം
ഭ്രാന്തൻ ചാന്നാൻ മാർത്താണ്ഡവർമ്മ
ഭ്രാന്തൻ വേലായുധൻ ഇരുട്ടിന്റെ ആത്‌മാവ്‌
മദനൻ, ചന്ദ്രിക രമണൻ
മായൻ, ബീരാൻ ഉമ്മാച്ചു
കഥാപാത്രങ്ങളും കൃതികളും
മാര, മല്ലൻ നെല്ല്
മാർഗലീത്ത ഒതപ്പ്
മോഹനൻ തൊട്ടിയുടെ മകൻ
രവി ഖസാക്കിന്റെ ഇതിഹാസം
രാമൻ, രഘു, അമ്മാഞ്ചി, അമ്മലു വേരുകൾ
രാമർ, മാതാമ്മ, കല്യാണി തക്ഷൻകുന്ന് സ്വരൂപം
വാസവദത്ത കരുണ
വിമല, അമർസിങ് മഞ്ഞ്
വൈത്തിപ്പട്ടർ, പൂഞ്ചോലക്കരയച്ഛൻ ശാരദ
ശ്രീധരൻ ഒരു ദേശത്തിന്റെ കഥ
സാവിത്രി ദുരവസ്‌ഥ
സുഹ്‌റ ബാല്യകാലസഖി
ഹരിപഞ്ചാനനൻ, ചന്ത്രക്കാരൻ ധർമ്മരാജ
Click here to search study notes. Click here to view all Kerala PSC Study notes. Click here to read PSC Question Bank by Category wise. Click here to Test your knowledge by atteneding Quiz.

Logo
Logo
Forts in Kerala

Open

അഞ്ചുതെങ്ങ് കോട്ട  - 1690ൽ ഇംഗ്ലീഷുകാർക്ക് അഞ്ചുതെങ്ങിൽ കോട്ട കെട്ടാനുള്ള അവകാശം ആറ്റിങ്ങൽ റാണിയിൽ നിന്നു ലഭിച്ചു. 1695ൽ കോട്ടയുടെ നിർമാണം പൂർത്തിയായി. ചതുരാകൃതിയിലാണ് ഈ കോട്ടനിർമിച്ചിരിക്കുന്നത്.
ഏഴിമല കോട്ട  - കണ്ണൂർ ജില്ലയിലെ രാമന്തളി ജുമാമസ്ജിദിന് തെക്ക് ഭാഗത്ത് കോട്ടപ്പറമ്പ് എന്ന സ്ഥലത്താണ് ഈ കോട്ടയുണ്ടായിരുന്നത്. വാസ്കോ ഡ ഗാമയുടെ മൂന്നാം പര്യടനവേള...

Open

64th National Film Awards

Open

Sonam Kapoor  "Neerja", which was directed by Ram Madhvani, was declared as the Best Hindi Feature Film.  Sonam Kapoor got a Special Mention for her performance in "Neerja".Akshay Kumar bagged the Best Actor award for his act in "Rustom". Ajay Devgn directed "Shivaay" won the award for Best VFX.


Best Actor – Akshay Kumar (Rustom).
Best Actress – Surabhi Lakshmi (Minnaminungu).
Best Child Artist – Adhish Praveen (Kunju Daivam), Saj (Noor Islam), Manohara (Railway Children).
Best Children"s Film – "Dhanak" (Hindi).
Best Costume Designer – Sachin (Marathi film).
Best Debut Film of a Director – Deep Chaudari (Alifa).
Best Director – Rajesh Mapuskar (Ventilator).
Best Editing – Rameshwar S. Bhagat (Ventilator).
Best Environmental film including agriculture – The Tiger Who Crossed The Line.
Best Female Playback Singer – Emaan Chakrab...

Open

ചോദ്യ നമ്പർ തന്നേയാണ് ഉത്തരങ്ങൾ

Open

1. എത്ര മലയാളികൾ ഇന്ത്യയുടെ രാഷ്ട്രപതിയായിട്ടുണ്ട്? .

2. കേരളം എത്ര സംസ്ഥാനങ്ങളുമായി അതിർത്തി പങ്കിടുന്നുണ്ട്?.

3. എത്ര ട്ടീസ്പൂൺ കൂടുന്നതാണ് ഒരുടേബ്ൾ സ്പൂൺ?.

4. വേദഗ്രന്ഥങ്ങൾ എത്രയാണുളളത്?.

5. ഗാന്ധിജി എത്ര പ്രാവശ്യം കേരളം സന്ദർശിച്ചിട്ടുണ്ട്?.

6. ഇന്ത്യയേക്കാൾ വിസ്തീർണ്ണം കൂടിയ രാജ്യങ്ങൾ എത്ര?.

7. ജലത്തിൻറെ പി.എച്ച്.മൂല്യം എത്ര?.
LINE_FEE...

Open